Chuyển tới nội dung

Ảnh
- - - - -

CHIM HỌA MI CHỌI

• Bạn không thể đăng chủ đề mới
  • Xin vui lòng đăng nhập để trả lời
17 trả lời cho chủ đề này

#1 OFFLINE   duyphongls90

duyphongls90

Thành viên mới tinh

• Thành viên
  • 20 Bài viết:

Đăng vào: 28/07/2010 - 10:53

Kính mến chào các Bạn yêu thích mi chọi!

Trong quá trình tuyển chọn mi chọi, chắc ai trong chúng ta cũng đều mong muốn có lấy được một chú chim "hàng khủng". Tuy nhiên, việc "truy lùng" và sở hữu được một chiến binh như thế không hề đơn giản.
Vậy thế nào là chim "hàng khủng" ? Có nhiều quan niệm khác nhau. Tựu chung là:

1. Gan lỳ (khung điểm cao khi gặp chim thực sự hay).
2. Lối đánh hay (đánh khôn, có đòn lối rõ ràng, biết biến hoá điều chỉnh thay đổi lối đánh khi gặp các đối thủ khác nhau để hoá giải cách đánh của đối phương).
3. Có đòn "quyết" " tiễn" "sát thủ" (có thể gải quyết trận chiến hết sức bất ngờ dành chiến thắng ngoạn mục).
4. Đã kinh qua nhiều trận mạc, đạt thành tích cao, phong độ ổn định, dễ đánh và như là đã "đủ trình" để chủ nhân đủ tự tin nhận những trận đánh đôi ở mức cao.

Do có quá nhiều tiêu chí để có thể lựa chọn được một con mi hay như nêu trên. Vì vậy, thông qua diễn đàn này, Tu TX chỉ mong cùng các Bạn đóng góp, tìm hiểu lấy một tiêu chí quan trọng. Đó là "độ gan lỳ của mi chọi".

Để giải quyết vấn đề đặt ra, có 02 nôi dung có lẽ ta cần quan tâm:

1/ Qua hình thức của chim, có thể nhận biết được chim gan lỳ hay không?
2/ Qua các trận chiến tại hiên trường, biểu hiện nào cho biết đó là một con chim gan lỳ?

Chắc chắn có nhiều Bạn có nhiều kinh nghiệm để trả lời câu hỏi đặt ra. Ở đây TUTX chỉ đưa ra ý kiến hết sức ngắn và chủ quan, ngõ hầu mong muốn như tít chủ đề của bài viết này vậy.

Theo T TX:
- Có thể nhận biết chim mi gan lỳ thông qua hình thức của chim. Chim gan lỳ thường rơi vào những con có hình thức:
+ Ngũ đoản: Chim ngắn đều (đàu cổ, mỏ, mình, chân, đuôi).
+ Dị tướng (đứng thấp, dấu kheo, lưng gù mình đầy,mập...)
+ Mắt nhỏ, méo hột chanh, mầu mắt tối, đậm quánh, mâu xanh tro nhìn dữ, sát thủ, lỳ...
+ Đầu phẳng, mắt đóng lồi cao dồn gần gốc mỏ trông như đầu cóc. Lông đầu ngắn, bó sát xương đầu, hoa lông đầu mờ nhạt...
+ Chim ít hót,không bị giật mình vì các lý do khác nhau. Khi thấy động do người, động vật hay các tác động khác, chim không hoảng sợ, nhảy lung tung mà nhảy khéo ra sàn sau lồng, đứng giấu hạ thấp mình, đầu mặt quay về hướng tác động ,không sợ mà ngửa mặt, giương mắt như để phán đoán tình hình mà đối phó.
+ Lông tơi, mềm,nhuận (thể hiện nội lực tốt) đánh dài hơi
...

- Thông qua những trận chiến. Những biểu hiện cụ thể có thể đánh giá một con mi chọi gan lỳ:
+ It hot khi tham chiến.
+ Không nóng tính (đánh khoan thai, túc tắc, không đánh ào ào, lăn lộn, cấp tập, bừa bãi...).
+ Chịu bị khoá đau, chặt, hiểm mà vẫn bệt, lỳ.
+ Chịu bị đòn mỏ đau (đòn mỏ nhanh, chính xác, mạnh, đột ngột của đối phương) mà không bị bật ra quá xa hay bật lên vanh, không rợn đòn.
+ KHi đánh đã lâu mà mắt vẫn tỉnh táo, sắc thái điềm tĩnh, không thấy biểu hiện suy chuyển.
+ Qua được các đòn độc, hiểm (chịu được các đòn"tiễn", đòn "quyết").
+ Khi đánh quá lâu, cạn lực kiệt sức hay quá đau, không chạy nhồng , không kêu sợ éc éc mà từ từ bỏ đánh nhưng không sợ, không bù.
+ Gặp chim hay có "đai hạng" phải "tải" được trên nghìn điểm nếu đánh hội, trên 20 phút nếu đánh đ

Sửa bởi duyphongls90, 28/07/2010 - 10:53.

• giangcoic4 thích

Bình luận

#2 OFFLINE   duyphongls90

duyphongls90

Thành viên mới tinh

• Thành viên
  • 20 Bài viết:

Đăng vào: 28/07/2010 - 11:01

EM CÓ HAI BÁC MI TẠM DC MỜI CÁC BÁC XEM HỘ NHÉ

Tập tin đính kèm

• Tập tin đính kèm  4_copy.jpg   366.63K   24 Số lượng tải xuống
  • Tập tin đính kèm  3_copy.jpg   383.21K   19 Số lượng tải xuống
  • Tập tin đính kèm  2_copy.jpg   488.81K   12 Số lượng tải xuống
  • Tập tin đính kèm  1_copy.jpg   477.27K   14 Số lượng tải xuống
  • Tập tin đính kèm  5_copy.jpg   497.94K   18 Số lượng tải xuống

#3 OFFLINE   minh_it

minh_it

Thành viên mới tinh

• Thành viên
  • 3 Bài viết:

Đăng vào: 01/09/2010 - 09:47

CHÀO ANH EM CHƠI MI LẠNG SƠN MÌNH MUỐN ANH EM TRÊN ĐÓ TÌM CHO MẤY EM MI HÓT GIÁ PHẢI CHĂNG MÌNH CŨNG THÍCH HỌA MI LẮM NHƯNG TÀI CHÍNH CÓ HẠN ANH EM NÀO CÓ MI HÓT GIÁ TẦM 250 DẾN 300K.CHO MÌNH SỐ ĐIỆN THOẠI MÌNH MUA 1 ĐÔI VỀ CHƠI.MÌNH Ở THÁI NGUYÊN SDT:0986721898

Sửa bởi minh_it, 01/09/2010 - 09:49.

#4 OFFLINE   duyphongls90

duyphongls90

Thành viên mới tinh

• Thành viên
  • 20 Bài viết:

Đăng vào: 01/09/2010 - 12:33

mua dc mi mộc thôi bạn ah. cố lên một chút khoảng 450 . đến 500 thì mới dc chim đẹp để hót

#5 OFFLINE   Trần Hưng

Trần Hưng

~~ Ảo Giác ~~

• Mod
  • 906 Bài viết:
  • Sở thích:Don't Cry

Đăng vào: 01/09/2010 - 13:43

CHÀO ANH EM CHƠI MI LẠNG SƠN MÌNH MUỐN ANH EM TRÊN ĐÓ TÌM CHO MẤY EM MI HÓT GIÁ PHẢI CHĂNG MÌNH CŨNG THÍCH HỌA MI LẮM NHƯNG TÀI CHÍNH CÓ HẠN ANH EM NÀO CÓ MI HÓT GIÁ TẦM 250 DẾN 300K.CHO MÌNH SỐ ĐIỆN THOẠI MÌNH MUA 1 ĐÔI VỀ CHƠI.MÌNH Ở THÁI NGUYÊN SDT:0986721898

Giá đấy làm gì có ai bán cho Mi hót.

mua dc mi mộc thôi bạn ah. cố lên một chút khoảng 450 . đến 500 thì mới dc chim đẹp để hót

Anh Nhân phải không. 2/9 mang Mi ra chọi không anh

#6 OFFLINE   minh_it

minh_it

Thành viên mới tinh

• Thành viên
  • 3 Bài viết:

Đăng vào: 06/09/2010 - 07:56

thế tầm 500 hot ác chưa chim thuần hay thuần dở hả bạn mong anh em đóng góp ý kiến

#7 OFFLINE   tuonglan26_3

tuonglan26_3

Thành viên mới tinh

• Thành viên
  • 3 Bài viết:

Đăng vào: 20/09/2010 - 00:59

mình cũng thích chơi mi.mình ở Huế.mong anh em chỉ giúp địa chỉ, sđt chỗ nào bán hoạ mi sĩ ,vì minh cần mua số lương nhiều.mi Tàu cũng đc.cam ơn cấc bạn.mong nhận được sự giúp đỡ của anh em.

#8 OFFLINE   Trần Hưng

Trần Hưng

~~ Ảo Giác ~~

• Mod
  • 906 Bài viết:
  • Sở thích:Don't Cry

Đăng vào: 20/09/2010 - 14:23

mình cũng thích chơi mi.mình ở Huế.mong anh em chỉ giúp địa chỉ, sđt chỗ nào bán hoạ mi sĩ ,vì minh cần mua số lương nhiều.mi Tàu cũng đc.cam ơn cấc bạn.mong nhận được sự giúp đỡ của anh em.

mình lại muốn xin số điện thoại của bạn để đặt mua lồng vuông Chào mào Huế. Pm cho mình qua số 0912 966 567 nhá

#9 OFFLINE   pacdals

pacdals

Thành viên mới tinh

• Thành viên
  • 29 Bài viết:

Đăng vào: 23/09/2010 - 20:55

Kính mến chào các Bạn yêu thích mi chọi!

Trong quá trình tuyển chọn mi chọi, chắc ai trong chúng ta cũng đều mong muốn có lấy được một chú chim "hàng khủng". Tuy nhiên, việc "truy lùng" và sở hữu được một chiến binh như thế không hề đơn giản.
Vậy thế nào là chim "hàng khủng" ? Có nhiều quan niệm khác nhau. Tựu chung là:

1. Gan lỳ (khung điểm cao khi gặp chim thực sự hay).
2. Lối đánh hay (đánh khôn, có đòn lối rõ ràng, biết biến hoá điều chỉnh thay đổi lối đánh khi gặp các đối thủ khác nhau để hoá giải cách đánh của đối phương).
3. Có đòn "quyết" " tiễn" "sát thủ" (có thể gải quyết trận chiến hết sức bất ngờ dành chiến thắng ngoạn mục).
4. Đã kinh qua nhiều trận mạc, đạt thành tích cao, phong độ ổn định, dễ đánh và như là đã "đủ trình" để chủ nhân đủ tự tin nhận những trận đánh đôi ở mức cao.

Do có quá nhiều tiêu chí để có thể lựa chọn được một con mi hay như nêu trên. Vì vậy, thông qua diễn đàn này, Tu TX chỉ mong cùng các Bạn đóng góp, tìm hiểu lấy một tiêu chí quan trọng. Đó là "độ gan lỳ của mi chọi".

Để giải quyết vấn đề đặt ra, có 02 nôi dung có lẽ ta cần quan tâm:

1/ Qua hình thức của chim, có thể nhận biết được chim gan lỳ hay không?
2/ Qua các trận chiến tại hiên trường, biểu hiện nào cho biết đó là một con chim gan lỳ?

Chắc chắn có nhiều Bạn có nhiều kinh nghiệm để trả lời câu hỏi đặt ra. Ở đây TUTX chỉ đưa ra ý kiến hết sức ngắn và chủ quan, ngõ hầu mong muốn như tít chủ đề của bài viết này vậy.

Theo T TX:
- Có thể nhận biết chim mi gan lỳ thông qua hình thức của chim. Chim gan lỳ thường rơi vào những con có hình thức:
+ Ngũ đoản: Chim ngắn đều (đàu cổ, mỏ, mình, chân, đuôi).
+ Dị tướng (đứng thấp, dấu kheo, lưng gù mình đầy,mập...)
+ Mắt nhỏ, méo hột chanh, mầu mắt tối, đậm quánh, mâu xanh tro nhìn dữ, sát thủ, lỳ...
+ Đầu phẳng, mắt đóng lồi cao dồn gần gốc mỏ trông như đầu cóc. Lông đầu ngắn, bó sát xương đầu, hoa lông đầu mờ nhạt...
+ Chim ít hót,không bị giật mình vì các lý do khác nhau. Khi thấy động do người, động vật hay các tác động khác, chim không hoảng sợ, nhảy lung tung mà nhảy khéo ra sàn sau lồng, đứng giấu hạ thấp mình, đầu mặt quay về hướng tác động ,không sợ mà ngửa mặt, giương mắt như để phán đoán tình hình mà đối phó.
+ Lông tơi, mềm,nhuận (thể hiện nội lực tốt) đánh dài hơi
...

- Thông qua những trận chiến. Những biểu hiện cụ thể có thể đánh giá một con mi chọi gan lỳ:
+ It hot khi tham chiến.
+ Không nóng tính (đánh khoan thai, túc tắc, không đánh ào ào, lăn lộn, cấp tập, bừa bãi...).
+ Chịu bị khoá đau, chặt, hiểm mà vẫn bệt, lỳ.
+ Chịu bị đòn mỏ đau (đòn mỏ nhanh, chính xác, mạnh, đột ngột của đối phương) mà không bị bật ra quá xa hay bật lên vanh, không rợn đòn.
+ KHi đánh đã lâu mà mắt vẫn tỉnh táo, sắc thái điềm tĩnh, không thấy biểu hiện suy chuyển.
+ Qua được các đòn độc, hiểm (chịu được các đòn"tiễn", đòn "quyết").
+ Khi đánh quá lâu, cạn lực kiệt sức hay quá đau, không chạy nhồng , không kêu sợ éc éc mà từ từ bỏ đánh nhưng không sợ, không bù.
+ Gặp chim hay có "đai hạng" phải "tải" được trên nghìn điểm nếu đánh hội, trên 20 phút nếu đánh đ

tìm được chú chim như này chắc phải mất vài ngìn k đấy các bác nhỉ
chim chọi thì hay hơn mi hót rồi nhưng về giá cả thì trái ngược nhau hoàn toàn

#10 OFFLINE   tukoyls

tukoyls

Thành viên mới tinh

• Thành viên
  • 4 Bài viết:

Đăng vào: 15/02/2011 - 10:50

e thấy máy bac ngoài TP bán chim rẻ qua ta. e o Binh Gia vùa mua 2 e( 1 e giá 500k la chim mộc hot rồi nhưng chua thuân, 1 e gia 1tr5 da thuần la chim chọi nhưng chọi chua hăg lắm)

#11 OFFLINE   Chích Chòe

Chích Chòe

Thành viên chính thức

• Thành viên
  • 64 Bài viết:

Đăng vào: 10/03/2011 - 09:49

Hình đã đăng mình mới mua dc 1 em nhìn cũng đẹp máu hot 5 lít ^^ đi hơi xa tý

#12 OFFLINE   maomoicutduoi

maomoicutduoi

Thành viên mới tinh

• Thành viên
  • 8 Bài viết:

Đăng vào: 05/05/2011 - 22:19

mi gia 4 năm lồng vừa đơ 1 móng lại cụt móng nữa đưa hình ảnh xấu quá, đích thị chim này là của Nhân Đan

3 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 3 khách, 0 ẩn danh