Chuyển tới nội dung

Ảnh
- - - - -

Điều kiện, thủ tục để mở cây xăng ở xã

• Bạn không thể đăng chủ đề mới
  • Xin vui lòng đăng nhập để trả lời
12 trả lời cho chủ đề này

#1 OFFLINE   ••BMW_X6••

••BMW_X6••

V.I.P

• CLB Ôtô-Xe Máy
  • 2056 Bài viết:

Đăng vào: 28/12/2010 - 23:36

Các bác rành về kinh doanh, pháp luật cho em hỏi:
Nhà em muốn mở 1 cây xăng tư nhân (không làm đại lý) ở xã nhà, đã có mặt bằng. Vậy:
- Có thể mở 1 cây xăng tư nhân cỡ nào với số vốn đó?
- Phải bắt đầu từ đâu để mở được 1 cây xăng? (nhà em chưa phải doanh nghiệp, bắt đầu chỉ từ có chút vốn và mặt bằng)
-Thủ tục hành chính như thế nào?
- Quản lý theo hình thức nào vì trong nhà không có người chuyên ngành kinh doảnh
Xin cảm ơn các bác rất nhiều!

Sửa bởi ••BMW_X6••, 02/01/2011 - 17:14.

Bình luận

#2 OFFLINE   viethung8x

viethung8x

Thành viên chính thức

• Thành viên
  • 282 Bài viết:

Đăng vào: 30/12/2010 - 00:06

Theo tớ nghĩ 1 tỷ ko dủ mở cây xăng . Chi phí xây dựng nhà , kho , máy móc chắc mất vài tỷ rồi . chưa kề tiền nhập xăng hoặc cọc cho công ty xăng dầu đầu mối

Sửa bởi viethung8x, 30/12/2010 - 00:07.

• ••BMW_X6•• thích

#3 OFFLINE   ••BMW_X6••

••BMW_X6••

V.I.P

• CLB Ôtô-Xe Máy
  • 2056 Bài viết:

Đăng vào: 31/12/2010 - 11:54

Do Ở xã nên mình chỉ mở 1 cây xăng nhỏ. Chỉ cần 1 cột bơm (1 bên bơm xăng, 1 bên bơm dầu). 2 bể chứa..v..v. 1 tỷ là làm được. Mong các bác bên pháp luật vào tư vấn giúp về thủ tục hành chính ạ?

• ••BMW_X6•• thích

#4 OFFLINE   WinD

WinD

Thành viên tích cực

• CLB Ôtô-Xe Máy
  • 354 Bài viết:

Đăng vào: 31/12/2010 - 12:49

trước em cũng có ý định mở cây xăng ở xã (trừ tiền đất vì là đất nhà mình)
em nói nôm na cho anh hiểu thế này nhé
vốn đầu tư 1 tỉ thì ko thể nào đủ được
lí do?
1. đầu tiên anh phải thành lập công ty TNHH 1 thành viên
2. thủ tục giấy tờ phức tạp, cái này liên quan đến Tỉnh
3. xây mặt bằng tổng thể bê tông nhà nhân viên, kho chứa xăng đã dơi vào khoảng 500-700tr.
4. mỗi 1 cột bơm xăng (dầu) trị giá hơn 100tr./1 cây
5. nhân viên bán xăng yêu cầu phải có bằng chứng nhận phòng cháy chữa cháy
6. và cái quan trọng nhất vẫn là quen biết, nếu đất mở cây xăng nằm trong quy hoạch thì coi như vứt
đấy là còn chưa tính tiền mua mấy mét khối xăng đấy :24:
có gì thắc mắc anh cứ phọt lên, em sẽ trả lời tiếp tùy vào trình độ của mình :d
anh cứ nghiên cứu kĩ đi, nếu được em với anh góp vốn nhé :d
quan trọng nhất là địa điểm anh àh

Sửa bởi WinD, 31/12/2010 - 12:50.

• ••BMW_X6•• thích

#5 OFFLINE   ••BMW_X6••

••BMW_X6••

V.I.P

• CLB Ôtô-Xe Máy
  • 2056 Bài viết:

Đăng vào: 31/12/2010 - 13:59

Có ý định vậy đã mở chưa bạn. Mình đến tham khảo được ko? Bạn đang ở xã nào huyện nào?

Thế này khả năng phải khoảng 3 tỷ. Ây da!

Thế còn thủ tục mở 1 công ty thế nào bạn?
  • ••BMW_X6•• thích

#6 OFFLINE   WinD

WinD

Thành viên tích cực

• CLB Ôtô-Xe Máy
  • 354 Bài viết:

Đăng vào: 01/01/2011 - 01:18

Có ý định vậy đã mở chưa bạn. Mình đến tham khảo được ko? Bạn đang ở xã nào huyện nào?

Thế này khả năng phải khoảng 3 tỷ. Ây da!

Thế còn thủ tục mở 1 công ty thế nào bạn?

muốn mở công ty anh đến đăng ký với phòng kinh doanh lạng sơn (ở đâu LS thì em ko biết)
có thể anh đến chỗ mấy doanh nghiệp hỏi họ sẽ nói cho anh biết
vốn mở cây xang tối thiểu là 2tỉ 5 trở lên anh àh
trước em cũng có ý định như anh, vốn 1 tỉ sau khi tìm hiểu kĩ thấy vốn cần lớn quá nên ko dám :d
em ở đồng đăng anh àh, ngày ngày lượng xe tải đi rất là nhiều.
có ý định nhưng chưa thực hiện được, vì chưa có vốn. :(
ý tưởng thì nhiều, thực hiện được hay ko mới là điều quan trọng :(
còn địa điểm mở cây xăng hiện nay em thấy 1 chỗ rất là đẹp.
khi có vốn mở chỗ đấy doanh thu 1 ngày ít nhất cũng phải 100tr. trở lên
hiện nay cây xăng đắt hàng nhất là cây xăng ngã 4 cao lộc (doanh thu 1 ngày 80 tr trở lên)
p/s: em mới 22 tuổi thôi anh àh

Sửa bởi WinD, 01/01/2011 - 01:25.

#7 OFFLINE   ••BMW_X6••

••BMW_X6••

V.I.P

• CLB Ôtô-Xe Máy
  • 2056 Bài viết:

Đăng vào: 01/01/2011 - 10:20

Mình 21 tuổi :d :d :d. Có nhiều người bảo mình bàn chuyện kinh doanh thế này, là khoe mình, khoe của, vì họ già như thế còn chưa làm được :d :d
Mình không cần biết làm được hay ko? Mình chỉ cần biết, mình có ý tưởng, và nhất định thực hiện với cố gắng cao nhất.

Ở Đồng Đăng có khá nhiều cây rồi đó. Liệu có phải bạn quan tâm đến quốc lộ 1B đoạn đang làm từ ngã 3 ma mèo :d

1 tỷ mà còn chưa làm ăn được gì thế này. Tiếp tục tìm đường...!!!

#8 OFFLINE   WinD

WinD

Thành viên tích cực

• CLB Ôtô-Xe Máy
  • 354 Bài viết:

Đăng vào: 01/01/2011 - 23:12

Mình 21 tuổi :d :d :d. Có nhiều người bảo mình bàn chuyện kinh doanh thế này, là khoe mình, khoe của, vì họ già như thế còn chưa làm được :d :d
Mình không cần biết làm được hay ko? Mình chỉ cần biết, mình có ý tưởng, và nhất định thực hiện với cố gắng cao nhất.

Ở Đồng Đăng có khá nhiều cây rồi đó. Liệu có phải bạn quan tâm đến quốc lộ 1B đoạn đang làm từ ngã 3 ma mèo :d

1 tỷ mà còn chưa làm ăn được gì thế này. Tiếp tục tìm đường...!!!

có ý tưởng thì cứ dần dần mà thực hiện bạn àh
mình quan tâm đến đoạn ngã 3 nà tâm. quốc lộ 1 A từ LS đi DD chỗ đoạn mà bọn trung quốc đang xây khu kinh tế ở đó
mở 1 cây ở đấy + bãi đỗ xe. 1 tháng ko kiếm được trên 100tr. hơi phí :d
tiếp tục nghiên cứu đi là vừa :24:
  • ••BMW_X6•• thích

#9 OFFLINE   ••BMW_X6••

••BMW_X6••

V.I.P

• CLB Ôtô-Xe Máy
  • 2056 Bài viết:

Đăng vào: 01/01/2011 - 23:17

có ý tưởng thì cứ dần dần mà thực hiện bạn àh
mình quan tâm đến đoạn ngã 3 nà tâm. quốc lộ 1 A từ LS đi DD chỗ đoạn mà bọn trung quốc đang xây khu kinh tế ở đó
mở 1 cây ở đấy + bãi đỗ xe. 1 tháng ko kiếm được trên 100tr. hơi phí :d
tiếp tục nghiên cứu đi là vừa :24:

Từ Trung tâm TP về đến ngã 3 đấy có đến khoảng 8 cây xăng rồi bạn, có thể bắt từ hướng Đồng Đăng về được. Mà cái khu đó cũng có nhiều bãi đỗ xe rồi
............

#10 OFFLINE   ♥_o0o_Thiên_Hương_o0o_♥

_o0o_Thiên_Hương_o0o_

_Bất trị_

• ♥CLB Hương hồi Xứ Lạng♥
  • 1030 Bài viết:

Đăng vào: 01/01/2011 - 23:20

Nói thật! có ố chỗ để quan tâm và hốt bạc hơn chỗ đó! chẹp! và với số tiền đó biết đường vẫn có thể mở được chứ chẳng cần phải đợi.!,

#11 OFFLINE   WinD

WinD

Thành viên tích cực

• CLB Ôtô-Xe Máy
  • 354 Bài viết:

Đăng vào: 02/01/2011 - 02:23

Nói thật! có ố chỗ để quan tâm và hốt bạc hơn chỗ đó! chẹp! và với số tiền đó biết đường vẫn có thể mở được chứ chẳng cần phải đợi.!,

chính xác :d
ko thì làm đoạn từ DD lên tân thanh
cả DD có mỗi 2 cây xăng mà ít khi bật lắm, tối 7h đã tắt điện ko bán xăng rồi
xăng lúc nào cũng trong tình trạng cháy hàng
thật là vãi

#12 OFFLINE   My Gấu

My Gấu

Mymozart

• Thành viên
  • 2120 Bài viết:

Đăng vào: 11/03/2011 - 11:11

Minh Chiến còn dự định kinh doanh xăng dầukhông? Nếu còn thì tớ chia sẻ 1 chút nhé.

Kinh doanh xăng dầu là loại hình kinhdoanh có điều kiện, khi đáp ứng đủ các điều kiện thì mới có thể hoạt động kinhdoanh. Trước tiên bạn phải thành lập doanh nghiệp có đăng ký ngành nghề kinhdoanh xăng dầu. (cái vụ thành lập doanh nghiệp này thì đơn giản hơn, thực hiệntheo thủ tục hành chính một cửa tại Sở kế hoạch đầu tư - nên miềng không nóiđến vụ này nữa nhé).

Để hoạt động được trước tiên bạn sẽ phảixin được giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh xăng dầu (mà trước khi xinđược giấy phép này bạn phải có một loạt các giấy chứng nhận khác như: Giấy chứng nhận đủ điều kiện phòngcháy chữa cháy do Phòng cảnh sát Phòng cháy chữa cháy – Công an Thành phốcấp.; Phiếu xác nhận bản đăng ký đạt tiêu chuẩn môi trường hoặcGiấy xác nhận bản cam kết bảo vệ môi trường (do UBND quận huyện xác nhận); Phiếu xác nhận kiểm định cột bơm (do cơ quan có chức năng kiểm định: Chi cục tiêu chuẩn đo lường chất lượng hay Tổng cục tiêu chuẩn đo lường gì đó cấp, vụ này miềng chưa nắm rõ lắm. hì hì) .....

1. Về giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh xăng dầu:

* Nơi cấp:Sở Công thương

* Hồ sơ xin cấp ( 04 bộ ) gồm:

- Đơn đề nghị cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh cho cửa hàng, trạm bán lẻ xăng dầu (cái này có mẫu nhé.^^).

- Bản sao Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh có đăng ký ngành nghề kinh doanh xăng dầu.

- Các giấy tờ xác nhận trạm xăng là thuộc sở hữu của doanh nghiệp.

- Chứng chỉ đã qua lớp học nghiệp vụ xăng dầu của toàn bộ cán bộ, nhân viên trực tiếp làm việc tại cửa hàng, trạm bán lẻ xăng dầu.

- Về môi trường (bạn làm trạm nhỏ nên tớchỉ nói đến yêu cầu của trạm nhỏ dưới 1.000m3 thôi nhé!) hồ sơ gồm:

+ 03 bản cam kết bảo vệ môi trường kèmtheo phương án ứng phó sự cố tràn dầu;

+ Báo cáo nghiên cứu khả thi hoặc báocáo giải trình đầu tư.

- Về phòng cháy chữa cháy:

+ Giấy chứng nhận thẩm duyệt về phòng cháy chữa cháy

+ Bản thống kê phương tiện phòng cháy chữa cháy, phương tiện thiết bị cứu người đã trang bị

+Quyết định thành lập đội phòng cháy chữa cháy và danh sách những người đó qua huấn luyện phòng cháy chữa cháy.

+ Phương án chữa cháy.

- Về An ninh trật tự :

+ Bản khai lý lịch cú xác nhận của Ủy ban nhân dân xã, phường, thị trấn hoặc cơ quan quản lý trực tiếp của người đứng đầu hoặc đại diện theo pháp luật của cơ sở.

+ Danhsách người làm trong cơ sở hoặc bộ phận ngành, nghề kinh doanh có điều kiện của cơ sở;

+ Sơ đồ khuvực sản xuất kinh doanh của cơ sở (khu vực sản xuất, kho chứa nguyên liệu vật liệu và khu vực liên quan).

* Thời gian : 20 ngày làm việc kể từ ngày nhận được hồ sơ hợp lệ, đầy đủ (tính cả ngày nghỉ thì chắc khoảng 1 tháng. ke ke)

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 ẩn danh